บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-1-2014 18:40

ขอเชิญร่วมพิธีบูชาครูองค์สมเด็จพระบรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดา (สายจักรเพชร)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอส ดินแดง เมื่อ 6-1-2014 18:42

ขอเชิญร่วมพิธีบูชาครู
องค์สมเด็จพระบรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดา
ท่านอาจารย์นารท ราชโยคะ ท่านมหาฤษีนารทโษตตะมะ
แห่งสายจักรเพชร ( วัดดอน )
ต้นตำรับเหรียญจักรเพชรอันโด่งดัง

โดยพิธีบูชาครูจะมีขึ้นในวันพฤหัสบดี
ที่ 6 - 8 กุมภาพันธ์ 2557

โดยประธานคือท่านอาจารย์แม่ชี นงลักษณ์ ลุปหซ่า
และ อาจารย์อดิศักดิ์ ลุปหซ่า

สถานที่ประกอบพิธีกรรม: สถานค้นคว้าสัจจะธรรม
ปุรุโษตตมะ ซอยกิ่งแก้ว 19 บางพลี
สมุทรปราการครับผม ( กรุณาแต่งชุดขาว นะครับ )

สำหรับในงานจะมีวัตถุมงคลอันเข้มขลังที่ 1ปี
จะสร้างหนเดียวอาทิ

แม่งูวาสุกรีเรียกทรัพย์ อันโด่งดัง/ แม่พิกุลทองเรียกลาภมหาเสน่ห์ /แม่นางกวักปลาตะเพีัยน ขนาดบูชา /

ธงยอดฉัตร และตะกรุดพระเจ้ากัลกี หรือพระนารายณ์อวตาร ปราบมาร สนใจสามารถสอบถามได้ที่ผม

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-1-2014 18:50

รายการบูชาวัตถุมงคลสามารถสั่งจองกับผมได้ึครับ
โดยจะจัดส่งวัตถุมงคลหลังวันงานตั้งแต่วันที่ 8 กุมภาพันธ์ เป็นต้นไปครับ

1. แม่งูนาคราชวาสุกรีเรียกทรัพย์ ของขลังของดีแห่งสถานค้นคว้าสัจจะธรรมปุรุโษตตมะ หรือ สายจักรเพชร เป็นพญานาคราชที่จะต้องบูชาในน้ำ เติมน้ำตลอดอย่าให้ขาด มีอิทธิคุณเรื่องเรียกทรัพย์ กันโจรโขมย เคยมีเรื่องราวเล่ากันว่า โจรขึ้นบ้านแต่กลับเห็นงูใหญ่สีขาวนอนขดกลางบ้าน จนโด่งดัง ซึงปีนึงจะจัดสร้างจำนวนน้อยมากครับ น่าจะไม่้เกินประมาณ 20 องค์

พญานาคราชงูขาวต้องเติมน้ำบูชาตลอดอย่าให้แห้ง กันภัย เฝ้าทรัพย์ เรียกโชค หรือ " เสี่ยงโชค " ก็ใช่ย่อยครับแม่งูวาสุกรีเรียกทรัพย์ของสายจักรเพชร
หรือสถานค้นคว้าสัจจะธรรมปุรุโษตตมะ แม่งูวาสุกรีของสายนี้เป็นวัตถุธาตุอาถรรพ์ที่อิงเอาคติของพญานาคราชและศาสตร์อันลี้ลับในสายพรหมศาสตร์ มาเป็นสิ่งประกอบ

แม่งูวาสุกรี จัดสร้างเฉพาะพิธีการสำคัญๆของสำนักเท่านั้น มิได้สร้างพร่ำเพรื่อ ปีนึงจะสร้างปีละไม่เกิน 10 - 12 องค์เท่านั้น นับว่าน้อยมาก ๆเพราะด้วยความที่จัดสร้างน้อย ผนวกกับเป็นงานHand Make ทำมือและในการจัดสร้างจะมีข้อปฏิบัติตนพอสมควรในกรรมวิธีการที่จะปั้นแม่งู ต้องถือศีลกินเจ สวดมนต์ภาวนา และแม่งูนี้เป็นของสำคัญในสายจักรเพชร เท่าที่ผมได้สอบถามจากท่านอาจารย์ผู้สร้าง

คือจะต้องสร้างแม่งูวาสุกรีก่อนวันงานบูชาครูถึง 7 วัน และจะต้องแช่แม่งูนี้ลงในน้ำทิพย์ตลอดงาน ซึ่งแหล่งน้ำทิพย์คือตาน้ำศักดิ์สิทธิ์ ที่อยู่ในถ้ำซึ่งเป็นถ้ำที่สะอาดและเย็นไม่มีกลิ่นขี้ค้างคาว หรือสิ่งสกปรก จากจังหวัดชลบุรี ซึ่งแต่ละปีเสด็จปู่ท่านท้าวมหาพรหมธาดา และ ท่านอาจารย์เณรวิรัช จะเป็นผู้มาบอกในแต่ละปีว่าจะต้องไปเชิญน้ำทิพย์มาจากที่แห่งใด ซึ่งจะต้องมีพิธีเปิดป่า เปิดถ้ำ ตั้งเครื่องสังเวยบายศรี ต้องลั่นฆ้องชัย สังข์ บันเฑาะว์ ตลอดพิธี

สายจักรเพชรนี้ จะนิยมนำของคงทนสิทธิ์ที่มีดีจากธรรมชาติมาสร้าง เป็นวัตถุมงคล เพราะสาเหตุที่ว่า " องค์ธรรม หรือเสด็จปู่บรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดา " ท่านมักจะสอนลูกศิษย์ว่า " ธรรมคือธรรมชาติ " เมตตา กรุณา สัจจะ สันโดษ ก็คือธรรมชาติของมนุษย์ที่จะต้องปฏิบัติเพื่อเข้าถึงองค์ธรรม เพื่อสื่อจิตท่านและเราให้เป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน นั่นเอง......

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-1-2014 18:53

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอส ดินแดง เมื่อ 6-1-2014 18:59

แม่งูวาสุกรี นั้นจัดสร้างจากขี้ผึ้งแท้ที่ต้อง วัด ชั่ง ตวง น้ำหนักให้ได้ตามสููตรวิชาเฉพาะของศาสตร์แขนงนี้ แล้วจึงนำขี้ผึ้งมาปั้นขึ้นรูปเป็นองค์แม่งูวาสุกรี เมื่อปั้นเสร็จท่านอาจารย์จะลงอักขระด้วยอักขระพรหมินทร์ อันเป็นอักขระเฉพาะที่ใช้กันในสายจักรเพชร แม่งูนี้เป็นพญานาคราชเป็นงูใหญ่สีขาว เป็นของสำคัญที่เวลาประกอบพิธีอัญเชิญเสด็จปู่บรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดาลงมาบนโลกมนุษย์ สองสิ่งแรกที่ท่านจะต้องเห็นบนโลกมนุษย์คือ

1. ต้นอัศวัตถะ คือต้นไม้ที่รากขึ้นชีฟ้า ส่วนใบทิ่มลงดิน

2. แม่งูวาสุกรี นั่นเอง

แม่งูวาสุกรี เมื่อลงอักขระจะมียันต์กำกับเป็นตัวนะกำเนิด , นะงู , และหัวใจแม่งูวาสุกรี อันเป็นวิชาเฉพาะของสายจักรเพชร ที่สำคัญดวงตาของแม่งู จะใช้หินที่อยู่ใต้น้ำลึกมาฝังไว้
( ถือคติความเป็นมงคล ชุ่มเย็น ค้ำคูณ ) ซึ่งอาจจะเรียกว่า " ปฐวีธาตุ " ก็ไม่น่าจะผิดกติกาแต่อย่างใด เมื่อลงอักขระเสร็จก็จะนำลงแช่ในน้ำทิพย์ทันที เพราะถือว่า " เกิด และสำเร็จเป็นพญานาคราชสีขาว " จากนั้นค่อยใส่ลงในอ่างน้ำทิพย์ใบใหญ่บนเรือนเสด็จปู่ฯ รอท่านลงมา " ญัตติ " ให้เกิดความขลังลงไป
บูชาโดยเติมน้ำตลอดครับ อย่าให้น้ำแห้ง มีประสบการณ์มากมาย

ยกตัวอย่างเช่น ขโมยขึ้นบ้านของลูกศิษย์สายจักรเพชรท่านนึงตอนช่วงบ่ายสอง ปรากฏว่าต้องร้องโวยวายจนตำรวจจับได้ โจรยอมรับว่าจะมาขโมยของแต่ก็ต้องตกใจเจองูตัวใหญ่สีขาว นอนขดอยู่กลางบ้าน ด้วยความกลัวจึงส่งเสียงร้องเอะอะโวยวาย จนเพื่อนบ้านหลังข้าง ๆเห็นผิดปกติเลยแจ้งตำรวจมาจับครับ

หากจะบูชาแม่งูให้เอานมจืดกับน้ำสะอาดใส่แก้วเล็กๆไว้ครับ ไม่มีคาถาบูชาอธิฐานเอาครับ แต่ข้อสำคัญอย่าลืมเติมน้ำให้สม่ำเสมอครับท่านคือ( พญานาคราช )

บอกตรง ๆว่าไม่ธรรมดาครับ เพราะปีนึงสร้าง 2 หนคือพิธีบูชาครู และงานน้ำทิพย์ครับผม

บูชาองค์ละ 1569 บาทครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-1-2014 18:58

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอส ดินแดง เมื่อ 6-1-2014 19:00

2. แม่พิกุลทองเรียกลาภ มหาเสน่ห์

แม่พิกุลทองเป็นเทพเทวี องค์นึงในสายจักรเพชรครับ ซึ่งจะสร้างจากคตไม้พิกุล เป็นคตไม้ดั้งเดิมสมัยท่านอาจารย์พ่อวินิจ ท่านหามาจากในป่าลึก ซึ่งปีนึงจัดสร้างแม่พิกุล ไม่เกิน 10 องค์ เพราะทำได้จำนวนน้อยครับ ต้องแกะด้วยมือ ผู้แกะต้องถือศีลกินเจ และจะว่าคาถาตั้งแต่เริ่มแกะไปจนเสร็จครับ ส่วนใหญ่จะนิยมกันว่ากแม่พิกุล เก่งเรื่องโชคลาภ และมหาเสน่ห์ครับ ทุกองค์จนต้องผ่านการจุลเิจิมกำเนิดจากองค์สมเด็จพระบรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดา ครับองค์ไม่ใหญ่กะลังเล็กๆน่าแขวนครับ

บูชาองค์ละ 1269 บาทครับผม

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-1-2014 19:04

3. แม่นางกวัก (ขนาดบูชา) + ปลาตะเพียน (ต้องเลี้ยงในน้ำจริง ๆ )

อันนี้เลยทีเด็ด แม่นางกวัก + ปลาตะเพียนเงิน ตะเพียนทอง 1 ปีสร้าง 9 ชุด เท่านั้น อย่างที่ผมเคยบอกว่าสายจักรเพชร มักจะรู้แต่ว่าสายนี้เหนียว แต่หารู้ไม่แล้ว วิชาเอกของท่านอาจารย์เณรนั้นสมัยก่อนท่านดังเมตตา ค้าขาย มหาเสน่ห์มาก่อนครับผม แม่นางกวัก+ ปลาตะเพียน นี่ประสบการณ์เยอะครับ ขนาดว่าท่านจารตัวปลาแล้วโยนลงน้ำปลาว่ายน้ำได้เองเชื่อกันว่าหากบ้านไหนบูชาดี ๆแม่นางกวักหันหน้าได้เองเลยนะครับเคล็ดการบูชา ปลาตะเพียน ต้องเลี้ยงในน้ำจริง ๆครับ ให้อาหารด้วยขนมปัง+ผักชี ดีนักแล ทำมาค้าขายคล่อง เงินทอง เรียกเงินทอง ไหลมาเทมาครับ

รายการนี้บูชา 3500 บาทครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-1-2014 19:40

4. ธงยอดฉัตร และตะกรุดพระเ้้้จ้ากัลกีครับ

ธงยอดฉัตร จะเป็นธงผ้าขาวท่านอาจารย์จะจารอัขระเต็มผืนผ้า เรียกสูตรเรียกนามปีนี้จะอัญเชิญ ยันต์พระเจ้ากัลกี ลงในผ้ายันต์ยอดฉัตรและตะกรุดครับ ซึ่งขอบอกเลยว่าธงยอดฉัตรมีน้อยครับ เพราะเป็นธงปักยอดฉัตรในประรำพิธีบูชาครู ส่วนตะกรุดไม่ทราบว่าปีนี้ท่านอาจารย์จะเขียนลงแผ่นตะกั่ว หรือแผ่นเงินแท้ครับ

ส่วนวิชาพระเจ้ากัลกี คือวิชาสายพราหมณ์โบราณ เชื่อว่าคืออีกปางนึงขององค์พระนารายณ์เจ้าครับ เป็นเจ้าชายขี่ม้าขาว ถือดาบ ดังรูปที่ลงให้ชมครับด้านปราบมาร ชนะศัตรู ชนะคู่แข่ง

โดยผมจะขอนำรูปธงปีัที่แล้วให้ชมเป็นตัวอย่างครับ

สำหรับธงยอดฉัตรบูชาผืนละ 2000 บาทครับ

ส่วนตะกรุดพระเจ้ากัลกี บูชาดอกละ 2200 บาทครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 8-1-2014 20:03

ตอนนี้เริ่มมีพี่ ๆทยอยจองวัตถุมงคลเข้ามากันแล้วนะครับ

หลังวันงานผมจะรีบจัดส่งวัตถุมงคลให้นะครับ

1 ปีสร้างครั้งเดียว สร้างไม่มาก ไม่สร้างพร่ำเพรือครับ

steelpony โพสต์เมื่อ 18-1-2014 00:45

นานๆ สร้างที มีจำนวนไม่มาก ของดีทั้งนั้นเลย สุดยอดครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 19-1-2014 15:41

ต้นฉบับโพสต์โดย steelpony เมื่อ 18-1-2014 00:45
นานๆ สร้างที มีจำนวนไม่มาก ของดีทั้งนั้นเลย สุดยอดครับ

ใช่ครับผม พลาดครั้งนี้รออีกยาว

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 20-1-2014 13:59

ช่วงนี้มีพี่ ๆเริ่มทยอยโอนเงินมาสั่งจองบูชากันแล้วครับ

หลังวันงาน วันเสาร์ที่ 8 กุมภาพันธ์

ผมจะเริ่มส่งให้นะครับ

ถ้าไม่พลาดวันจันทร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ พร้อมส่งให้พี่ๆที่สั่งจอง

ทั่วประเทศ พร้อมกันครับผม

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 28-1-2014 19:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอส ดินแดง เมื่อ 28-1-2014 19:35

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอส ดินแดง เมื่อ 28-1-2014 19:35

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอส ดินแดง เมื่อ 28-1-2014 19:34

ผ้ายันต์ธงยอดฉัตรพระเจ้ากัลกีครับ

มหาปราบ ชัยชนะ อำนาจ บารมี อาจารย์ท่านเขียนเองทุกผืน

ทำ้น้อยครับ

เพราะต้องนำขึ้นบวงสรวงขึ้นฉัตรในประรำพิธีครับ

Blackhead โพสต์เมื่อ 1-2-2014 23:52

เข้มขลัง ทุกอย่างครับ :)

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 5-2-2014 17:51

ต้นฉบับโพสต์โดย Blackhead เมื่อ 1-2-2014 23:52
เข้มขลัง ทุกอย่างครับ

{:7_140:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 9-2-2014 16:34

หลังจากเสร็จสิ้นพิธีบูชาครู

แจ้ง UpDate วัตถุมงคลดังนี้ครับ

1. แม่งูวาสุกรี( หมด )

2. แม่พิกุล เหลือ 7 องค์ครับ

3. ตะกรุดพระเจ้ากัลกี เหลือ 7 ดอกครับ

4. แม่นางกวัก ปลาตะเพียนเงิน ปลาตะเพียนทอง ยังมีอยู่ 7 ชุดครับ

5. ธงยอดฉัตรพระเจ้ากัลกี ( หมด )

สำหรับพี่ ๆที่สั่งจองวัตถุมงคลกับผม ผมจะจัดส่งให้

ในวันจันทร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2557 ครับผม

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 9-2-2014 16:35

ตะกรุดพระเจ้ากัลกี ครับผม

สร้างด้วยเนื้อตะกั่ว ยาว 9 ซม. หรือ 3.5 นิ้วครับ

ปิดทองตลอดทั้งดอก จารพระยันต์กำกับด้านนอกครับ

หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: ขอเชิญร่วมพิธีบูชาครูองค์สมเด็จพระบรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดา (สายจักรเพชร)