cho โพสต์เมื่อ 14-5-2013 08:57

แต่ทุกคนก็มารวมกันที่นี่ มหานครแห่งมิตรภาพ เสน่หาอาลัย มิมีใครห่างหายไปสุดอาวรณ์

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 14-5-2013 09:15

เรียน พี่-น้องเมืองเสน่ห์กาหลง ทุกท่าน

แม้เรายังไม่เห็นการเปลี่ยนแปลงของเว็บบอร์ดเมืองเสน่ห์กาหลง ด้วยเพราะการทำงานหละหลวมของผู้ดูแลเมืองคนก่อน ขาดระบบป้องกัน และละเลยการเฝ้าระวังกับขนาดเมืองที่ใหญ่ขึ้น เพียงเวลายังไม่ถึง 4 ปี เรามีขนาดเว็บที่ใหญ่ขึ้นมากหลายเท่าตัวจนน่าใจหาย เรียกได้ว่าเรามีแหล่งข้อมูลมากเทียบเท่าเว็บพระเครื่องที่อยู่มานานเลยก็แล้วกัน..พอเกิดปัญหาใน system ที่เกี่ยวเนื่องกับโปรแกรมเมอร์ วันนี้ เราจึงไม่สามารถสำเร็จได้ด้วยโปรแกรมเมอร์คนเดียว เราต้องใช้โปรแกรมเมอร์ที่เชี่ยวชาญอีกหลายคนมาช่วยกอบกู้ ปรับแต่ง ให้กลับมาใช้เทียบเท่าปกติ ก่อนที่จะปรับแต่งครั้งยิ่งใหญ่อีกครั้ง!! เรียกง่ายๆ ว่า ต้องเอาของเก่ามาให้เวิร์คเทียบเท่าเก่า ก่อนเอาของใหม่เข้ามา!! อย่ากระนั้นเลย.. พี่-น้องเมืองเสน่ห์กาหลง ก็ยังรับอรรถรสการสนทนาเหมือนเดิม เพราะเราไม่เคยห่างหายกันไปไหน เข้ากันมาทุกวัน หลายคนจดๆ จ้องๆ แต่ไม่กล้าโพส เฮ้ยเงียบหวะ เฮ้ยทำไมคนน้อยหวะ โนะโนววว..คงต้องบอกตรงนี้ว่า ถูกส่วนหนึ่ง เพราะผู้คนที่เข้ามาจะมีทั้งขาจร และขาประจำ ส่วนขาจรจัดที่เข้ามาเพื่อมุ่งเน้นโปรโมทเว็บของตัวเอง ก็แฝงตัวเข้ามาเนียนเหลือหลาย เรียกได้ว่าหลายคนก็หลงคารมกันหงายเงิบ แต่อีกหลายคนก็เฝ้าดูอยู่ห่างๆ มึงเป็นใคร เมื่อไหร่จะปรากฏตัว...ฮา...สาเหตุอื่นที่ดูแล้วเมืองเงียบ คือเมื่อก่อนเฮฮามากเกินไปนั่นเอง... อ้าว!!ใครจะเปิดเพลง Dance กันได้ทุกวันคะ มันก็ต้องมีเพลง Pop Jazz เพลงลูกทุ่งมาแทนจังหวะครึกครื้นบ้าง แต่สุดท้ายก็เราก็ยังเป็นเรา....ขณะนี้เมืองเรามีระบบหลายอย่าง โชว์ค่าไม่ตรงกับความเป็นจริง อาทิ index จาก Google ซึ่งตรงนี้เราต้องให้เวลากับเขาพอสมควร เพื่อให้ระบบของมันจดจำการตั้งค่าใหม่ เราเปลี่ยนผู้ดูแลเมืองคนใหม่ เปลี่ยนสถานที่ตั้งใหม่ อะไรหลายๆ อย่างมันจะค่อยๆ กลับมาเจ้าเมืองขออภัยพี่-น้องทุกท่าน และไม่ได้ปล่อยปละละเลย หลายคนโทรเข้ามา หลายคนบ่นพึมพัม แต่ทุกคนก็มารวมกันที่นี่ มหานครแห่งมิตรภาพ เสน่หาอาลัย มิมีใครห่างหายไปสุดอาวรณ์...

คิดถึงพี่-น้อง เมืองเสน่ห์กาหลงทุกลมหายใจ

เจ้าเมืองเข้ามาส่องทุกวัน และกำลังจะส่งมอบภาระความรับผิดชอบเมืองให้กับคนสองคนที่เจ้าเมืองรัก...แล้ว!!!

แล้วพบแฟนพันธ์แท้เมืองกาหลงกันต่อที่ ห้องบูชาวัตถุมงคล วันนี้!

เจ้าเมืองกาหลง

wawatep โพสต์เมื่อ 14-5-2013 18:24

รับทราบจ้า พระแม่เจ้า

attapol โพสต์เมื่อ 15-5-2013 20:48

บ้านเรา....แสนสุขใจ
แม้จะอยู่ที่ไหน ไม่สุขใจเหมือนบ้านเรา

suriyon โพสต์เมื่อ 15-5-2013 21:13

ฮี่ๆๆๆแอบเข้ามาซุ่มดูครับ ขอเป็นกำลังใจให้แอดมิน ทุกๆๆท่านครับ :handshake

PHALAT โพสต์เมื่อ 15-5-2013 23:23

มะมะมะมาแว้ววววววววววววก๊าฟฟฟฟฟ พี่แมวน้อย พี่โจรแคร์รอต พี่น้องทู๊กกกกท่าน จนถึง ท่านเจ้าเมืองงงงงงงงงง

ขอตะโกนดังๆลั่น เวพหน้าตาใหม่ ไฉไล สวดสวด

ย๊ะฮู๊วววววววววววววว

{:2_268:} {:3_48:}

picnicza โพสต์เมื่อ 16-5-2013 11:49

ผมคนนึงที่เป็นขาประจำเปิดเข้ามาทุกวันคณะอัพเป็นแบบใหม่ผมยังตกใจเลย เฮ้ยกุเข้าเว็ปถูกปะวะ ทำไมสวยอย่างนี้

คำแพง โพสต์เมื่อ 16-5-2013 12:16

คำหล้า...หายใจสะดวกแล้วเน้อ....ยินดีกับเมืองใหม่ของเราครับผม

neoevil01 โพสต์เมื่อ 16-5-2013 13:45

เข้าเมืองไม่ได้วัน สองวัน เหมือนจะลงแดง เกือบขาดใจ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 16-5-2013 17:23

เมืองอันแสนอบอุ่น   " เมืองเสน่ห์กาหลง " ครับผม :):):):):)

suriyon โพสต์เมื่อ 16-5-2013 19:24

ต้อนรับทุกๆๆท่านกลับบ้านครับ :handshake

mahatong โพสต์เมื่อ 16-5-2013 20:06

ผมเล่นเวปพระมาหลายเวป แต่ไม่เคยเช่าพระที่ใดๆเลยครับ ที่นี่เหมือนญาติ เหมือนพี่น้อง เหมือนเพื่อน มีมิตรภาพ มีความอบอุ่น มีความจริงใจให้กัน และเมื่อเล่นที่นี่แล้วผมก็เลิกเล่นเวปพระอื่นๆเลยครับ

crazyaofza โพสต์เมื่อ 17-5-2013 18:13

กลับบ้านๆๆๆคริคริ

rungtawee โพสต์เมื่อ 18-5-2013 07:30

ขอบคุณท่านเจ้าเมืองครับ :loveliness:

SniPer โพสต์เมื่อ 18-5-2013 13:20

:):)

cho โพสต์เมื่อ 18-5-2013 18:24

rungtawee ตอบกลับเมื่อ 18-5-2013 07:30 static/image/common/back.gif
ขอบคุณท่านเจ้าเมืองครับ

ต้องขออภัยท่าน Rungtawee ในความล่าช้าที่เกิดขึ้นค่ะ
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: แต่ทุกคนก็มารวมกันที่นี่ มหานครแห่งมิตรภาพ เสน่หาอาลัย มิมีใครห่างหายไปสุดอาวรณ์