kunpan88 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 00:03

หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว กว่าจะมีวันนี้...เชิญร่วมเล่าประสบการณ์

แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 12-1-2013 00:07

ผมขอเริ่มต้นด้วยเรื่องเล่านี้เป็นเรื่องแรก ในปี2556
เมื่อครั้งหนึ่งผมเคยพูดถึงพระเกจิท่านหนึ่ง...หลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง เพื่อนสมาชิคคงจำกันได้
สำหรับตัวผมแล้ว ท่านเป็นพระองค์แรกที่ทำให้ผมรู้ว่าปาฏิหาริย์มีจริง จากคนที่ไม่มีความเชื่อกับมามีความเชื่อ ในสิ่งที่วิทยาศสตร์ยากจะพิสูจน์
ครั้งนี้ผมขอเปิดบันทึกบทใหม่ กับประสบการณ์ในครั้งใหม่ หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว ย้อนหลังไปช่วงที่ จตุครามกำลังนิยมใหม่ๆ ทำให้คนที่เก็บสะสมพระนำพระที่สะสมไว้ออกมาเท(จำหน่ายหรือแลกเปลี่ยน) หวังจะรวยในข้ามคืน แม้แต่ผมเองยังกระโดดไปเก็บเขาอ้อ ปี 44-45
หลังจากนั้นผมหันหัวไปเก็นพระผงของเขาอ้อ ปี2497 อาจารย์ชุม ไชยคีรี ช่วงเวลานั้นทุกคนต่างมุ่งกันหาจตุครามวัดดังๆ
วันนั้นผมไปเดินเล่นแถวดิโอสยาม ผมเห็นป้าแก่ๆคนหนึ่งกำลังคุยกับเจ้าของร้านพระดังในดิโอสยาม ใจความว่าวัตถุมงคลที่อยู่ในถุงเป็นของหลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว จะขอขายเพื่อแลกเปลี่ยนเป็นจตุคราม ทางร้านพระตกลงป้าคนนั้นต่างคนต่างแลกเปลี่ยนกัน
ผมเองสงสัยมากว่าพระหลวงพ่อผินะหน้าตาแบบไหนยังไง จึงเดินไปขอดู เจ้าของร้านพระได้พูกกับผมว่าหลวงพ่อผินะ ท่านเก่งมากใครบูชาแล้วจะขออะไรก็ได้ดังใจนึก ซึ่งผมเองก็ได้แต่ฟังแล้วเก็บข้อมูล ซึ่งผมเองก็สังเกตุเห็น วัตถุมงคลของหลวงพ่อหน้าตาแปลกๆแต่ก็มีความสวยงามด้านพุทธศิลป์
มีคนบอกผมอีกว่าต้องเก็บดาวหลวงพ่อผินะให้ได้ จะดีมากโดยเฉพาะเรื่อเสน่ห์ เค้าว่าดีนักหนา แต่พอผมถามถึงสิ่งที่เป็นมวลสารในวัตถุมงคลของหลวงพ่แผินะ คำตอบที่ได้ทำให้ผมเองไม่กล้าที่จะนำมาใช้บูชาเลย ยอมรับเลยว่าครั้งนั้นพูดกับตัวเองยังไงก็จะไม่ใช้เด็จขาด
แต่แล้วผมเองต้องกลับคำพูด ซึ่งช่วงนั้นผมเองยังเป็นนักแสดงละครทีวี ที่มีผลงานน้อยมากๆ ไปแคสติ้งที่ไหนก็ไม่ติด ไม่ผ่านจนทำให้รู้สึกท้อ กับงานสายอาชีพนักแสดง เงินที่เก็บๆไว้ก็ใกล้หมด เลยไปปรึกษาพี่พระเอกชื่อดังในอดีต เค้าแนะนำให้ไปบูชาดาวหลวงพ่อผินะ ผมพอได้ยินหลวงพ่อผินะ ก็ตกใจกลับนึกถึงคำพูดที่เมื่อก่อนเคยพูดว่าจะไม่ใช้ ยังไงก็ไม่ใช้
อยู่ๆผมต้องเดินทางไปแถว ซ.เจริญกรุง 65 ไปเพื่อแคสติ้งงานโฆษณาตัวนึงแถวนั้น ผมเดินเข้าไปในซอยนั้นกำลังมองหาสถานที่ที่ทีมงานนัดไว้
แต่แล้วผมไปเจอร้านจำหน่าวัตถุมงคล ด้วยความที่ว่ากะไปถามทาง ไปเห็นดาว หลวงพ่อผินะ เรียงเต็มไปหมด ที่คิดว่าจะถามทางทีนี้เปลี่ยนมาถามว่าดาวเท่าไรครับ พอตกลงราคากันเรียบร้อย พี่คนขายก็ให้ใบคาถามาท่อง แล้วบอกว่าท่องเท่าอายุ แล้วอธิฐานขอก็จะสมหวัง...
เสียงโทรศัพท์ผมดังขึ้น...ผมขอตัวลาเจ้าของร้าน ผมรับโทรศัพท์ทีมงานกำลังรอผมผมรีบไปตรงจุดที่เค้านัด แต่ผมยังนึกถึงคำพูดของพระเอกรุ่นพี่ว่าต้องหาดาวมาให้ได้งานจะเยอะ ผมหยิิดดาวขึ้นมาอธิฐานนึกถึงหลวงพ่อผินะ ขอบารมีท่านท่องคาถาเท่าจำนวนอายุ แล้วผมก็ขอให้ได้งานในครั้งนี้ด้วย
ผลแคสติ้งคนหลายร้อยคนผมได้รับการคัดเลือกให้แสดง โฆษณาเครื่องดืมยี่ห้อดัง และ หลังจากนั้นผมได้ขอในสิ่งที่ไม่น่าจะเป็นไปได้แต่กลับเป็นไปได้
งานผมเยอะขึ้น ไปไหนมีแต่คนเข้าหาจัดได้ว่าของ หลวงพ่ผินะ วัดสนมลาว นี่สุดยอดจริงๆ เพราะผมได้แนะนำคนที่ดวงตกหลายคนใช้ทุกคนที่ใช้โชคดีขึ้นเห็น ได้ชัดๆเลย แปลกแต่ขอยืนยันว่าจริงเลยครับท่าน เพื่อนพี่ลองหามาใช้ดูครับ ดีจริงๆ
ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว มาร่วมเล่าแชร์กันนะครับ
ขอบคุณมากครับที่ติดตามอ่านเรื่องเล่าของผม

win006 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 00:19

สุดยอด มีอยู่2ดวง ต้องลองซะแล้วเก็บมานาน{:7_142:}{:7_127:}

arm2499 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 00:39

{:7_142:}{:7_142:}

kunpan88 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 00:53

แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 12-1-2013 01:01

ปลัดชะมด หลวงพ่อผินะ ตัวนี้ตัวครู หลวงพ่อจะเอาผงยาจินดามณี ของหลวงปู่บุญ ทาที่ตัวปลัด ยังคงความหอม ผงยาจินดามณีจนเดียวนี้ยังไม่หมดกลิ่นหอม อธิฐานขอได้ดังใจเลย แถมเรื่องเสน่ห์ยอดเลย ใช้กำแฟนมาแล้ว เล่นให้สาวเจ้าไม่มาหาเราไม่ได้เดียวอกแตกตาย

mummamman โพสต์เมื่อ 12-1-2013 01:25

ผมเล่าไปแล้วแต่เอาแค่รีรันนิดหน่อย ผมไปที่วัดเช่าดาวที่ทันหลวงพ่อรุ่นสุดท้าย

ไม่กล้าไปเช่าที่อื่นกลัวเจอปลอม เอาแค่ว่ารุ่นที่ทันหลวงพ่อและเงินได้ไปทำบุญกับวัด

แต่ได้มาก็ยังมีความโลภอยากได้ของรุ่นก่อนๆที่อยู่ในตู้ แต่ติดตรงราคาหลายหมื่นทีเดียว

เลยเอาดาวที่เพิ่งเช่ามาไปอธิษฐานขอหน้าเจดีย์ศพหลวงพ่อเลย อยากได้โชคลาภ

จะได้เอาเงินมาเช่าบูชาดาวหลวงพ่อในตู้และจะได้ทำบุญให้กับวัดนี้ด้วย

ขอไปจนลืมเองเลยครับ ตอนขอก็ไม่แน่ใจว่าจะได้เงินมายังไงตั้งหลายหมื่น

ผ่านไปเดือนนึงจนลืมไปแล้ว วันนั้นได้กาบอลชุดเล่นๆไม่ได้คิดอะไรแต่แทงเพลินไปหน่อย

ล่อไปตั้ง 11 คู่แต่แทงแค่ 250 บาท ไม่ได้คิดมากเพราะเราก็ไม่ได้เจนจัดเท่าไหร่

ถ้าคนเล่นเป็นจะเล่นแค่ 3 คู่เพราะโอกาสถูกมากกว่าแทงเยอะๆ

รุ่งขึ้นมีคนเอาเงินมาให้เจ็ดหมื่นกว่า บอล 11 คู่เข้าหมด

เป็นไปได้ไง งงตาแตกเพราะตอนก่อนจะนอน บอลตอนนั้นก็มีทีท่าว่าจะ

ไม่ได้เสียด้วยแต่ติดตรงยังไม่หมดเวลา

รีบไปวัดเลยครับหอบเงินไปถอยดาวแป๊ะตั๊งมาเลยพร้อมทั้ง

ดวงตา สมเด็จป๊อกเด้ง เยอะๆๆ 5555+

แต่หลังจากนั้นก็เก็บเข้ากรุกลัวว่าขอบ่อยไปจะไม่ขลัง

ว่าจะเอามาลองอีกซักรอบแล้วสินึกขึ้นมาได้

PHALAT โพสต์เมื่อ 12-1-2013 01:49

ไม่มีบุญ กะท่าน เลยไม่มีของ ท่านเลย ทัน แต่หลวงพ่อเอิบ

แต่ผมใช้ไม่ขึ้นเท่าไร หรือใช้ไม่เป็นไม่รุ๊ว์

hamakpure โพสต์เมื่อ 12-1-2013 03:30

ไม่มีบุญ กะท่าน เลยไม่มีของ ท่านเลย ทัน แต่หลวงพ่อเอ ...
ต้นฉบับโพสโดย PHALAT เมื่อ 12-1-2013 01:49 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ใช้ไม่ขึ้นแสดงว่าท่านโดนน้องๆขึ้นตลอดล่ะสิ

arm2499 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 10:38

ประสบการณ แหล่มๆ

pn-autogas โพสต์เมื่อ 12-1-2013 11:27

{:8_179:}ของดีของแรง สุดยอดเลยครับ พี่น้อง{:7_142:}

"นะโมพุทธายะ อิติปิโสภควา อริยะ อ็องสรวง
สัมปันโณ ยะธาพุทโมนะ นะมะพะทะ อะหังนุกา"
"ออย เตียน สรูล ออยเพิ่มพูล บายตึ๊กเจีย"

picnicza โพสต์เมื่อ 12-1-2013 12:29

อยากทราบว่าอะไรที่ทำให้พี่เจ้าของกระทู้ถึงไม่อยากเช่าในตอนแรก

PHALAT โพสต์เมื่อ 12-1-2013 12:37

ใช้ไม่ขึ้นแสดงว่าท่านโดนน้องๆขึ้นตลอดล่ะสิ ...
ต้นฉบับโพสโดย hamakpure เมื่อ 12-1-2013 03:30 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

{:7_129:} {:7_129:}

kunpan88 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 15:13

ตอบกลับ 5# mummamman

พี่ท่านนี้สุดยอดจริง...มีไม่ใช้ขอแบ่งสักองค์นะครับ

mummamman โพสต์เมื่อ 12-1-2013 15:16

แก้ไขล่าสุด mummamman เมื่อ 12-1-2013 15:38

ที่วัดมีเยอะแยะเลยครับ ของสิ่งนี้เหมือนเป้นการจิตสื่อถึงหลวงพ่อ

ผมเช่าที่วัดมาโดยตรงราคาจะแพงกว่าข้างนอกเยอะมากครับ

แต่ชัวร์สุดแล้วครับเพราะผมเลือกพิมพ์เป็นไม้มงคลอัดแล้วเลี่ยมแป๊ะตั๊งเดิมจากวัด

kunpan88 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 15:43

ตอบกลับ 13# mummamman

ผมไปกราบมาเมื่อเดือนที่แล้ว ยังถ่ายคลิปหลวงพ่อไว้เลย ใครยังไม่มีไปเช่าที่วัดได้ ผมยังเช่ามาเลย

kunpan88 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 15:47

ตอบกลับ 13# mummamman

สวยๆทั้งนั้นผมเอามาแต่ พระสูตร พิมพ์ปรดหนี้ ดวงตากรุท่าเกย...หลวงพ่อใจดีให้หนังสือประวัติมาอ่าน ใครยังไม่เคยมีของหลวงพ่อน่าจะลองไปกราบ
หน้า: [1] 2 3
ดูในรูปแบบกติ: หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว กว่าจะมีวันนี้...เชิญร่วมเล่าประสบการณ์