barbegasy โพสต์เมื่อ 16-1-2015 20:07

ประมาณสัปดาห์ก่อน กุญแจทีประตูเหล็กเข้าบ้าน เสีย คือไม่สามารถบิดกุญแจให้ล็อคบ้านได้
เพราะให้เจ้าลูกชายเปิดประตูเข้าบ้านก็เปิดได้ แต่ตอนจะปิดบ้านเพื่อจะเข้านอนชั้นบนดันปิดล็อคไม่ได้ ซ่อมยังไงก็ไม่ได้ นานเป็นชั่วโมง เลยขอขุนแผนอาจารย์เวท รุ่นร้อยกว่าองค์ ว่าขอให้ซ่อมได้ด้วยเทอญ ผมก็ใช้ไขควงปากแบนไปแซะซ้ายแซะขวา ปรากฎว่าเปิดปิดได้เหมือนเดิม ;P
สุดยอดมั้ยครับ ประสบการณ์แตกต่างจากพี่ๆ

poomdogdog โพสต์เมื่อ 27-1-2015 07:58

ผมได้มาแล้วครับ 1 ใน 59:D:D:D:D
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]
ดูในรูปแบบกติ: ประสบการณ์ พลายอาคม