ToMoToM โพสต์เมื่อ 6-7-2012 12:44

ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์

แก้ไขล่าสุด ToMoToM เมื่อ 6-7-2012 12:50

เนื่องด้วยตะกรุดเงินจิ๋วที่ฝังอยู่หลังขุนแผนสะท้านโลกีย์นั้นไม่ใช่ตะดรุดเสน่ห์มอญอย่างที่เคยบอกกล่าวก่อนหน้านั้นครับ แต่เป็นตะกรุดดอกไม้สวรรค์จารด้วยตัว ปิ และ โส ล้อมด้วยวงกลมครับ
    จึงกราบเรียนชี้แจงแก้ไขและขอโทษพี่ๆน้องในเมืองกาหลงและครูบาอาจารย์และลูกศิษย์ทั้งสายตรงและไม่ตรงทุกท่าน ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ {:8_179:}

crazyaofza โพสต์เมื่อ 6-7-2012 13:00

เนื่องด้วยตะกรุดเงินจิ๋วที่ฝังอยู่หลังขุนแผนสะท้าน ...
ต้นฉบับโพสโดย ToMoToM เมื่อ 6-7-2012 12:44 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

{:3_52:}

kaineverdie โพสต์เมื่อ 6-7-2012 13:11

รับทราบ {:7_144:}

pn-autogas โพสต์เมื่อ 6-7-2012 13:25

รับทราบ {:8_169:}

dark โพสต์เมื่อ 6-7-2012 13:26

รับทราบและขอบคุณครับ...{:8_179:}

steelpony โพสต์เมื่อ 6-7-2012 14:49

{:8_179:} ของผมตะกรุดทองแดง แต่แอบเข้ามาฟังด้วยคนครับผม

littlenova โพสต์เมื่อ 6-7-2012 15:23

อธิบายความแตกต่างได้ป่ะครับเชื่อว่ามีหลายท่าน อาจจะไม่ทราบข้อมูล

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-7-2012 15:53

อธิบายความแตกต่างได้ป่ะครับเชื่อว่ามีหลายท่าน อาจ ...
ต้นฉบับโพสโดย littlenova เมื่อ 6-7-2012 15:23 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ดอกเล็ก ๆที่ฝังกับองค์ครู อะครับ

arm2499 โพสต์เมื่อ 6-7-2012 16:13

{:8_165:}{:8_165:}

cho โพสต์เมื่อ 7-7-2012 08:09

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 7-7-2012 08:15

ควรนำภาพมาลงด้วยว่า ดอกเล็กหน่ะดอกไหน?
ลากทุกลิ้งค์ที่มีข้อความเกี่ยวข้อง ระบุตำแหน่ง เบอร์กระทู้ให้ชัดเจน

จะทำการแก้ไขข้อความให้ถูกต้องค่ะ ส่วนค่าตอบแทนนั้นเดี่ยวเช็คบิลรวบยอดเจ้าของพระอีกที ไม่ฟรี เพราะไม่ใช่พระแจกฟรี?

อนึ่ง จงระวังในการเขียนทุกข้อความที่สื่อสารลงไปในบอร์ดแห่งนี้..ข้อมูลของพระท่าน ท่านต้องรับผิดชอบ ตอนนี้สิ่งที่ประกาศออกไปยังต้องมีผลกระทบไปยังต้นสายแน่นอน ท่านรู้ไหมจะเกิดอะไรขึ้น

1. ต้นสายตอบคำถามไม่จบ ต้องคอยตอบว่า ไม่ใช่ และไม่รู้อีกกี่พันรอบ
2. ต้นสายต้องขยายความว่าทำไมไม่ใช่? ยาวยืด น่าเบื่อ น่ารำคาญ และน่าเห็นใจค่ะ
3. ต้นสายต้องตอบอีก เจ้าของพระใครทำไมแอบอ้าง?
4. ต้นสายต้องมาทำอะไรซ้ำๆ กับเรื่องที่ไม่เกี่ยวกะเขาเลย..คนทำรับเงิน ส่งพระเรียบร้อย!!
5. คนที่เช่าไป เชื่อว่าส่วนใหญ่เป็นเพราะตะกรุดดอกเล็กๆทีฝังนี่หละ

ฯลฯ

พระที่นำหลายๆวิชา หลายๆเกจิเสก มารวมกันอย่างละนิดละหน่อย..ท่านก็ต้องตามไปแก้กับทุกเกจิที่เสกให้หมด ไม่ใช่จบกันง่ายๆ
ทำอะไรอย่าสุกเอาเผากิน ต้องคิดถึง ผู้เช่า ให้มาก.. จากดังจะกลายเป็น ดับ นะคะ

ขอเตือนสติทุกท่าน!! ด้วยความปราถนาดี

cho โพสต์เมื่อ 7-7-2012 08:24

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 7-7-2012 09:42

ไม่เคยดูกระทู้นี้เลย เอ้า! ตอบคำถามมาให้หมดนะเจ้าของกระทู้

อ.หม่อม นิรนามไตรภูมิไปเกี่ยวอะไรด้วย?
ใครเป็นผู้ประสานงาน?

หมี และที รู้เรื่องและเกี่ยวข้องไหม? ถ้ารู้สองคนนี้โดนหนักก่อนเจ้าของพระแน่!

อ.หม่อมไม่เคยเอาพระแบบนี้มาเข้าพิธี แอบอ้างแบบนี้เจ้าของพระก็เตรียมเข้าปิ้งค่ะ
อ.หม่อมสร้างพระของท่านเอง ไม่เคยรับพระใครมาร่วม แอบอ้างทำไม
เพื่ออะไร?

วัดนวน เกี่ยวอะไร? ธัมมะมาตอบหน่อย?

ศุภกิจ คนที่ให้เด็กมาลงขายพระในเมืองนี้ แล้วไม่แสดงหลักฐาน เราเลยไม่ให้ขาย พอไม่ให้ขายเพราะไม่แสดงตนก็กระฟัดกระเหวี่ยง มาปลุกอะไรขาย/แจกในเมืองนี้อีกคะ? แล้วปลุกวิชาอะไร?

ลากไส้ออกมาให้หมด และตอบมาด่วนทุกคน ทุกพิธีที่เกี่ยข้อง ท่านทราบหรือไม่ว่า เรื่องเหล่านี้มีผลกระทบอย่างไร? แค่ไหน? เดี่ยวก็ได้เข้าคุกกันแน่ เจ้าของพระ

tumma16 โพสต์เมื่อ 7-7-2012 09:01

แก้ไขล่าสุด tumma16 เมื่อ 7-7-2012 09:30

ผมขอชี้แจงในส่วนของพิธีนะครับว่า
ได้รับประสานในส่วนของการปลุกเสกพระ
แต่เป็นการปลุกเสกพระที่วัดแจ้ง **เข้าพิธีที่วัดแจ้ง**
ส่วนของวัดประสิทธิชัย เป็นพิธีเฉพาะของอาจารย์ท่านเจ้าของพิธี
ซึ่งจะไม่มีวัตถุมงคลอื่นๆเข้าพิธีได้ครับ (ไม่รับฝากพระเข้าพิธี)

ToMoToM
พี่ธรรมมะครับ
ขอรายละเอียดซักนิดได้ไหมครับ พอดีผมอยากได้ข้อมูล จะทำไว้ให้เป็นประวัติที่แน่นอนนะครับ เพื่อคนรุ่นหลังจะได้ทราบว่าใครปลุกเสกอย่างไร น่าเสียดายผมก็มีรูปที่หมวดรินท์ถ่ายไว้แค่นั้นเอง เพราะตอนผมให้อาจารย์ท่านปลุกเสกท่านจะปลุกเสกในกุฎิตอนกลางคืืน

ตอบไปtumma16
อ.นวน วัดแจ้ง
อ.ประสูติ วัดถ้ำพระพุทธโกษีย์
อ.ดำ วัดโคกพิกุล
อ.เอียด วัดโคกแย้ม
อ.ภัทร วัดป่าพะยอม
อ.หวน วัดนิคมประทีป

cho โพสต์เมื่อ 7-7-2012 09:31

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 7-7-2012 09:38

ผมขอชี้แจงในส่วนของพิธีนะครับว่า
ได้รับประสานในส่ว ...
ต้นฉบับโพสโดย tumma16 เมื่อ 7-7-2012 09:01 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ตามรายงานไม่ชื่อ อ. หม่อม เป็นผู้ปลุกเสก
และไม่เคยให้ข้อมูลว่า อ.หม่อม นิรนามไตรภูมิปลุกเสกขุนแผนรุ่นนี้ใช่หรือไม่คะ?

แล้วเจ้าของพระเอามาจากไหน?

พิธีที่เข้านี้ก็ไม่ใช่พิธีปลุกเสก เป็นพิธีสะเดาะเคราะห์ต่อชะตาเท่านั้น

กระทู้ถูกอุ้มไปเก็บแล้ว รอทุกข้อให้เคลียร์ก่อน และไม่เกี่ยวข้องกับเว็บอยู่แล้ว แต่เกี่ยวกับอาจารย์ที่ปลุกทั้งหลาย

tumma16 โพสต์เมื่อ 7-7-2012 09:35

ตามรายชื่อเกจิตามนี้เลยครับผม
tumma16
อ.นวน วัดแจ้ง
อ.ประสูติ วัดถ้ำพระพุทธโกษีย์
อ.ดำ วัดโคกพิกุล
อ.เอียด วัดโคกแย้ม
อ.ภัทร วัดป่าพะยอม
อ.หวน วัดนิคมประทีป

CUTE19 โพสต์เมื่อ 7-7-2012 09:55

แคว้นเสน่ห์รามัญ
ขอประกาศไว้ ณ ตรงนี้เลยว่า
ไม่มีส่วนเกี๋ยวข้องใดๆทั้งสิ้นทั้งทางตรงหรือทางอ้อม
เคยทวงติงไปแล้วถึงการนำชื่อ"ตระกรุดเสน่ห์รามัญ"มากล่าวอ้างนั้นไม่ถูกต้อง

เพราะทางสำนัก"วัดบางแวก"ไม่เคยรับทราบถึงการจัดสร้าง ไม่ได้มอบหมายให้ใครหรือบุคคลใดเข้ามามีส่วนเกี่ยวข้องทั้งทางตรงหรือทางอ้อม
หากการกระทำใดๆนั้นจะเป็นในส่วนของตัวบุคคลทางสำนัก"วัดบางแวก"ไม่ขอร่วมรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น....cute19
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10
ดูในรูปแบบกติ: ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์