TUNWA โพสต์เมื่อ 23-3-2012 10:09

แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 23-3-2012 10:14

ผมมีขุนแผนหลวงปู่ชื่น ที่หน้าอกขุนแผนฝังพลอยแดงด้านข้างมีหญิงข้างละคน ฝังตะกรุด 3 ดอก หลังม้าเสพนางอยู่ครับ
ไม่ทราบว่ารุ่นอะไร ท่านใดพอทราบบ้างครับ
ต้นฉบับโพสโดย steel เมื่อ 23-3-2012 09:53 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

แบบนี้ใช่มั๊ยครับ
ถ้าใช่คือ ขุนแผนรุ่นรับทรัพย์ (ขุนแผนชมนางหลังม้าเสพนาง)
จัดสร้างขึ้น ปี 45

suriyon โพสต์เมื่อ 23-3-2012 10:12

{:8_165:}ขอบคุณทุกข้อมูลครับ

kunpan88 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 12:08

แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 23-3-2012 12:10

ขุนแผนม้าเสพนาง หลวงปู่ชื่นวัดตาอี ปี 45

kunpan88 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 12:10

ตอบกลับ 30# steel

ขุนแผนม้าเสพนาง หลวงปู่ชื่นวัดตาอี ปี 45

วัตถุมงคล รุ่นรับทรัพย์นี้ทำพิธีพุทธาภิเศกเดี่ยวโดยพระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ที่ปราสาทพนมรุ้ง โดยหลังพิธีหลวงปู่บอกว่าเห็นนางฟ้านางอัปสร มาโปรยดอกไม้ทิพย์ไปยังวัตถุมงคลที่หลวงปู่ปลุกเสกด้วย จึงไม่เป็นที่สงสัยเลยว่าทำไมวัตถุมงคลรุ่นนี้จึงได้รับความนิยมมากและมีผู้ นำไปใช้แล้วดีมีประสบการณ์สูง เพราะแม้นแต่เทพเทวดาก็ยังลงมาอวยพรให้

title โพสต์เมื่อ 23-3-2012 12:22

ใช้ทุกอย่างเห็นผลหมด

steel โพสต์เมื่อ 23-3-2012 12:40

แบบนี้ใช่มั๊ยครับ
ถ้าใช่คือ ขุนแผนรุ่นรับทรัพย์ (ข ...
ต้นฉบับโพสโดย TUNWA เมื่อ 23-3-2012 10:09 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ใช่เลยครับ.. ตอนใส่กรอบช่างทำขอบด้านล่างบิ่นไปหน่อยเสียอารมณ์มากเลย

kunpan88 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 12:45

แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 23-3-2012 12:46

ตอบกลับ 36# steel

เสียดายแทนเลยครับ สำหับคนเก็บพระถ้าพระที่เราเก็บชำรุด
บอกได้อย่างเดียวว่าเซงมากๆ แต่ไม่เป็นไรครับยังใช้ได้อยู่....

barame4061 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 20:52

ขุนแผนครูบาจันต๊ะ วัดหนองช้างคืน จังหวัดลำพูนครับ รุ่นแรกพิมพ์เกศสั้นครับ ประสบกราณ์เล่าขานไม่รู้จบ เสน่ห์รุนแรงขนิดสับรางแทบไม่ทันโชคลาภก็มี เมตตาเข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ดีมากครับ ทุกวันนี้ต้องนิมนต์เข้ารัง เพราะนิมนต์ขึ้นคอทีไรเป็นต้องปวดหัวเรื่องรัก ฯแบบไม่รู้จบครับ ชนิดที่ว่าเพศครงข้ามเข้ามาพัวพันไม่ขาดสายครับ

kunpan88 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 20:54

ตอบกลับ 38# barame4061

น่าสนใจมากๆน่าหารูปมาลงด้วยนะครับจะได้ตามเก็บถูก

kunpan88 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 20:59

ตอบกลับ 31# TUNWA

รุ่นนี้สาวๆสะอื้นเลยล่ะ....เห็มมาเยอะแล้วคนใช้รุ่นนี้ เพื่อนๆผมได้แฟนมากกว่า 4 ทุกราย....

TUNWA โพสต์เมื่อ 23-3-2012 21:19

แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 23-3-2012 21:48

ตอบกลับTUNWA

รุ่นนี้สาวๆสะอื้นเลยล่ะ....เห็มมาเยอะ ...
ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 23-3-2012 20:59 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ว่าไปแล้ววัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ผมไม่ได้สะสมรุ่นที่มีรูปผู้หญิง, ม้าเสพนาง , แม่เป๋อ
ไว้เลยนะครับ เพราะมีข้อมูลขัดแย้งกันอยู่ ผมเคยอ่านเจอบทความและได้มีโอกาส
ได้พูดคุยกับศิษย์ของหลวงปู่หลายๆท่าน ส่วนใหญ่จะแนะนำให้ผมเก็บแต่วัตถุมงคล
ที่ไม่มีรูปที่ผมได้กล่าวไว้ข้างต้น มีบทความหนึ่งบอกว่า หลวงปู่บ่นกับลูกศิษย์ว่า
ท่านเองก็เป็นพระจะสร้างพระรูปประเภทแบบนี้ได้อย่างไร? มันไม่เหมาะสม

ในความคิดของผม ผมก็ว่าน่าจะเป็นเช่นนั้นนะครับ
ผมเลยไม่ได้สะสมวัตถุในรูปแบบนั้นเลย

และัความคิดของผมอีกอย่างหนึ่ง
ซึ่งเป็นความคิดส่วนตัวของผมเพียงคนเดียวนะ (ย้ำ)
การที่จะใช้เครื่องรางของขลังมาใช้ในเรื่องผู้หญิงเนี่ย?
มันเหมือนดูถูกฝีมือการจีบหญิงของตัวเองยังไงก็ไม่รู้
มันดูเหมือนกับว่าเราไม่ความสามารถขนาดนั้นเชียวเหรอ เราอ่อนหัดมากนักเหรอ
ถึงต้องใช้วัตถุมงคลพวกนี้เข้ามาช่วย เหมือนเรากำลังดูถูกตัวเองนะครับ
หลายๆคนอาจจะไม่คิดอย่างผม ขอให้ได้หญิงไว้ก่อนเป็นดีมีอะไรดีก็ต้องใช้ไว้ก่อน
อันนี้ผมก็เคารพความคิดของท่านอื่นๆครับ ไม่ว่ากันอยู่แล้วครับ
แต่ถ้าโดยส่วนตัวผม ผมขอใช้วัตถุึมงคลเหล่านี้ไปทางเมตตาอย่างอื่นดีกว่าครับ
ส่วนที่จะมีผู้หญิงเข้ามาพัวพันบ้าง อันนี้ก็ต้องถือว่าเป็นผลพลอยได้ไปก็แล้วกันเน๊อะ อิอิ

นึกไปนึกมาก็อยากลองของแบบนี้ดูบ้าง เสียแล้วซิ?
เห็นหลายๆท่านมีประสบการณ์เรื่องแบบนี้เยอะเลย

หลายๆท่านแนะนำของที่ผ่านประสบการณ์ของแต่ละคนเยี่ยมๆทั้งนั้นว่าจะเอาไปใช้กับนางงาม หรือ ไม่ก็ลูกสาวมหาเศรษฐีอัีนดับต้นๆของไทย ซะหน่อย

TUNWA โพสต์เมื่อ 23-3-2012 21:39

ขุนแผนครูบาจันต๊ะ วัดหนองช้างคืน จังหวัดลำพูนครับ รุ่นแรกพิมพ์เกศสั้นครับ ประสบกราณ์เล่าขานไม่รู้จบ เสน่ห์รุนแรงขนิดสับรางแทบไม่ทันโชคลาภก็มี เมตตาเข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ดีมากครับ ทุกวันนี้ต้องนิมนต์เข้ารัง เพราะนิมนต์ขึ้นคอทีไรเป็นต้องปวดหัวเรื่องรัก ฯแบบไม่รู้จบครับ ชนิดที่ว่าเพศครงข้ามเข้ามาพัวพันไม่ขาดสายครับ

ต้นฉบับโพสโดย barame4061 เมื่อ 23-3-2012 20:52 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

สนับสนุนขุนแผนครูบาจันต๊ะ อีกคนครับ เมตตา+โชคลาภ สุดยอดครัับ

ไม่งั้นจะถูกยกย่องว่าเป็นขุนแผนอันดับ 1 ของภาคเหนือหรือครับคิดดู
พอดีผมมีญาติอยู่ใกล้ๆวัดหนองช้างคืนเขาเล่าให้ผมฟังว่า
พระ-เณร หนุ่มๆวัดนั้นมีหลายๆรูปที่ต้องสึกไป เพราะขุนแผนของครูบาท่านนี่แหล่ะครับ
ผมมีแต่รุ่น 1 สององค์ ส่วนรุ่น2ไม่ได้เก็บไว้เลยครับ ถ้ามีโอกาสจะเก็บไว้ซักองค์เหมือนกัน
เพราะนับว่าราคาก็จะสูงขึ้นๆ ทุกวัน ต้องรีบเก็บไว้ก่อนที่จะแพงจนจับไม่ลง

kunpan88 โพสต์เมื่อ 24-3-2012 16:21

แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 24-3-2012 16:23

ตอบกลับ 41# TUNWA

นั่นนะสิครับ ผมก็เหน็นด้วย...เอาไปใช้ในด้านอื่นยังจะดีกว่ามาจีบสาวๆ
และเท่าที่ผมทราบมา ขุนแผน รุ่น รับทรัพย์ 43 ศูนย์พระจัดทำตัวผมเองก็ไม่ได้เก็บ
ผมเก็บแต่ ขุนแผนนาคเกียว ยอดขุนพล พระปิดตาลอยองค์ ฝังตะกรุดทองกับแร่ และ เหรียญรุ่นแรก เท่านั้น

yeah0no โพสต์เมื่อ 25-3-2012 14:36

ดีครับ... นานๆจะมีคนมาคุยเรื่องเกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น มีอะไรก็มาพูดคุยกัยครับ อยากฟังๆ

aeziss โพสต์เมื่อ 25-3-2012 14:59

สมัยก่อนไปซื้อพระของหลวงพ่อชื่น ตอนนั้นอยากเก็บเพิ่มหยิบมาดูระหว่าง ขุนแผนนาคเกี้ยวแบบธรรมดา กับขุนแผนน้ำผึ้ง ตอนนั้นทั้งสองอย่างองค์ละแค่ ห้าร้อยบาทเองผมเลือกซื้อนาคเกี้ยว ตอนนั้นสัมผัสได้ว่าแรงกว่าขุนแผนน้ำผึ้งแบบธรรมดา และแบบลองพิมพ์อีก   และองค์ที่ผมหยิบขึ้นมาก็แรงกว่านาคเกี้ยวองค์อื่นทั้งหมดแปลกดี รุ่นเดียวกันแท้ๆแต่ได้รับการบรรจุพลังงานที่แตกต่างกัน ผมว่าขุนแผนนาคเกี้ยว หลวงพ่อชื่นดลใจให้เลือกหยิบด้วยครับทั้งๆที่ตอนนั้นค่านิยมนั้น นิยมที่ขุนแผนน้ำผึ้งมากกว่าเยอะเลย   

ปล.ต้องลองครับครับ ขุนแผนนาคเกี้ยวนี้มีดีซ่อนไว้อีกเยอะเลย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12
ดูในรูปแบบกติ: เรื่องเล่าของ เสน่ห์ ของแรง พระขุนแผน ที่ต่างๆ