beamchino โพสต์เมื่อ 20-10-2011 09:58

เยี่ยมเลย

beamchino โพสต์เมื่อ 20-10-2011 09:59

อาจารย์ทองสุข ศรีศักดิ์ดาท่านยังอยู่ไหมครับ

goo โพสต์เมื่อ 21-10-2011 09:20

อาจารย์ทองสุขศรีศักดิ์ดาเสีย ไป นานแล้ว ครับ{:8_170:}

beamchino โพสต์เมื่อ 21-10-2011 10:58

ไปหาท่านอาจารย์แต่ท่านไม่อยู่ขอบคุณครับ

goo โพสต์เมื่อ 21-10-2011 20:23

ไป หา อ. ไหนเหรอครับ ?ต้องพยายามหน่อยถ้าอยาก เรียน
แต่ท่าน ไม่ สัก แล้ว นะ ..ไป หาผู้ ใหญ่ก็มีผลไม้ติดมือไป หรือ อะไร ก็ ได้ เพื่อ
แสดงความมีน้ำใจครับ ถูกใจ อาจ สอน ให้ก็ได้ ไป บ่อย ๆ คับ ลอง ปรึก ษา ดูครับ
ท่าน อาจช่วย คุณ ครับ{:7_133:}

goo โพสต์เมื่อ 21-10-2011 20:58

เข้า ไป แล้ว เจอใครครับ ไม่ถามเขา จะ ได้รู้ ว่า อยู่ตอนไหน
คุณจะ ได้ ไม่ เสีย เวลา ของอย่างงี้ แล้ว แต่ บุญ ครับ พูด ลำบาก
แล้วของ ฝากไม่ ต้อง ซื้อไป แพง หรอกครับ เพียง แค่
แสดงน้ำใจ กับ ผู้ ใหญ่ เท่านั้นครับ เหมือน กับ เราไป เยี่ยม
ญาติ ผู้ใหญ่ ครับไป แล้วน่า เสีย ดาย ไม่ ยอมถาม ว่า อ. ว่าง เมื่อ ไหร่
เสีย ดายครับ..{:8_179:}

beamchino โพสต์เมื่อ 21-10-2011 22:54

บ้านท่านปิดครับ

goo โพสต์เมื่อ 22-10-2011 01:44

น่าจะถาม คนแถว นั้นดู ว่าท่าน อยู่ ตอนไหน จะ ได้ ไม่ เสีย เวลา
ของคุณ เข้าไป ถูก หลัง หรือ เปล่า มัน จะ อยู่ชอย ทาง เบี่ยง
จาก ปาก ซอย เจริญนคร ราว ๆ 100 เมตร - 150 นี้ เหล่ะ ถ้าจำ ไม่ ผิด
ซายมือ ตรง ไปอยู่ท้ายซอย ถ้าเข้าทาง วัดสุทธาสำเหร่ วิ่งมา ปาก ทาง เจริญนคร
จะอยู่ขวา มือครับ ซอย มัน ทะลุกัน ได้.. ไม่อย่าง นั้น ก็ ขอ อ. ทอง ตลาด พลู เรียน เลย
อ. ทอง ตลาดพลู ท่าน ไม่ ดุหรอก ลอง ขอ เรียน สิ สาย เดียว กันครับ กับอ. ถวิล (เสีย แล้ว )
อ. เที่ยง น่วม มานา(เสีย แล้ว )หลวงตาเผือด วัดมะกอก (มรณะภาพแล้ว)อ.ป่อง น่วมมานา
ท่าน พระ อ. ปุ้ม วัดศาลาแดง สนามหลวง 2 นี้ก็สาย เดียว กัน ครับ แต่อ.แต่ละ ท่านอาจไป เรียน เพิ่มเติม
จากที่อื่น มา บ้าง เพื่อ ให้แข็งแรง ขึ้น แต่ก็ยังคง ในเรื่อง อักขระ เลข ยันต์ ของ ครูบาอจารย์ ต่าง ๆ ไว้เป็น
อย่างดีครับ ลอง ไป ปรึกษา ท่านดู ครับ คุณ อาจ จะได้ เรียน..

beamchino โพสต์เมื่อ 23-10-2011 01:28

ผมไม่ได้ไปเีรียนผมชอบไปกราบครูบาอาจารย์ที่ท่านเป็นครูบาอาจารย์จริง ไปกราบก็พอแล้ว
ผมไปเช่น อาจารย์ทอง ตลาดพลู หลวงพ่อสมศักดิ์ วัดบุญบางสิงห์ อาจารญ์แก้วสายทองดี อาจารย์วันชัย อาจารย์สงวน อาจารย์ปี่อาจารยืประคองๆลๆ ท่านเหล่านี้กราบได้สนิทใจ ก็ไปเจอคนไปขอเรียนกับท่านอาจารย์ที่ได้กล่าวมาแล้ว บางคนเป็นคนดี บางคนก้ไม่น่าดู บางท่านเป็นพระบางรูปดี บางรูปก็ขี้โม้ เช่นพระบางรูปที่วัดชิโนรสน่าเกลียด ไปทุกที่เหมือนไปเอาสายและมาโม้ว่าเรียนแต่จริงๆๆไม่ได้อะไรเลย มันน่าขำดีจนอาจารยืท่านบอกว่ามันจะมาเรียนหรือมาสอนกูวะ
ขอบคุฯคุณgoo บ้านอาจารย์ท่านผมเห็นมีหมาตัวโตอยู่ในกรงน่าจะใข่หลังนั้นนะ

goo โพสต์เมื่อ 24-10-2011 20:50

แหมผม ก็ จำ เลข ที่ บ้าน ไม่ได้ ต้อง ขอ โทษ ครับ จำ ได้ คร่าว ๆ ครับ
ว่า บ้าน อ. พอเลี้ยวเข้า ซอย ทาง เบี่ยงด้านซ้าย จาก ปาก ซอยเจริญนคร เข้า ไป ตาม ทาง
ไม่ถึง 10 เมตร ครับ ไป ตาม ทาง ถามคน แถว นั้น ก็ ได้ ครับ เข้า ไปไม่ ลึก มาก ผม
เห็น คุณอยาก ไหว้ครู บา อาจารย์ ผมก็ เลย พิมพ์ บอกให้ ถ้า ไปไม่ เจอ อย่า ว่า กัน นะ
แล้ว เห็น บอกพระ ชิโนรส เขาเป็นลูก ศิษย์ใคร ครับ ดูรอย อักขระ แล้วของ อ.ท่านใด ครับ
ที่พระมา.. แอบอ้าง เพื่อ อะไร ครับงง.. ? อยากรู้เผื่อ เจอ จะได้ รู้ว่าอ๋อ พระ รูป นี้ เอง
จะ ได้ ถอย ห่าง เพราะเขา ยัง ห่ม เหลือง อยู่ มันพูด ลำ บาก ครับ จริง ๆ ครับ.. ถ้าเป็นจริง
อย่างงี้ มัน เข้า ข่ายอวดอุตริมนุษย์ธรรม ครับ ไม่ สม ควรจริง ๆ สำหรับ พระ เพราะไม่มี ..
ความสำรวม ทั้ง วาจา และ จิตใจ ครับ{:8_165:}

beamchino โพสต์เมื่อ 24-10-2011 22:16

รู้แต่ว่าก่อนบวชพระมาที่บ้านปิ่นเกล้าสายโสรฬก้ทำวีรกรรมไว้มาก ประเภทมานั่งทั้งวันความมาแตกคือลูกศิษย์มาบอกว่ามายืมเงินแล้วไม่คืน เอาพระไปก็ทำลืมๆๆเลยไปบวชพระอยู่ที่วัดดังกล่าว ก่อนที่มาที่ปิ่นเกล้าก็ที่บางพระลูกศิษย์ทางนั้นก็มาที่ปิ่นเกล้าเขามาบอกว่าให้ระวัง ไปที่ปู่ปี่ก็มีวีรกรรม มีอีกเยอะ เคยเห็นเขามาเป็นผู้รู้เกี่ยวกับอาจารย์สักในเว็ปนี้ครับ พ่อวันชัยที่บางจากบอกว่าเห็นเป็นพระไม่งั้นจะไล่ไม่ให้มา

goo โพสต์เมื่อ 25-10-2011 00:19

ขอบคุณครับ คุณ beamchino ขอถามอีก ที ครับ ผม อ่าน ไม่ เข้า ใจ พระ องค์ นี้ อยู่
จำวัดที่ ไหน ครับ ที่ ถามเพราะอยากรู้ครับ จะได้ถอย ห่าง มัน พาจิต เรา เสียครับ
ถอยห่างมัน ไปครับปล่อย วาง มัน ซะ ทุก เรื่อง เก็บ มา คิดพาเรา ปวดหัวเปล่า ๆ
มัน เป็น บาป กับตัวเขาเอง ครับ เผลอๆ ถ้า ทำ อย่าง นี้ น่า จะ มี ปราชิก ด้วย ไม่แน่นะ ?
เพราะพระ ส่วน ใหญ่ ไม่ เคย เห็น ยืม เงิน ญาติ โยมมี แต่บอก บุญตามแต่ ศัทธาแปลก จริง ๆ
ขอบ คุณครับ ที่ ให้ข้อมูลครับ ..{:7_155:}

beamchino โพสต์เมื่อ 25-10-2011 07:42

อยู่วัดชิโนรส

Poo_kha โพสต์เมื่อ 25-10-2011 14:30

วัดชิโนรสไกล้บ้านปูเลยค่ะ

beamchino โพสต์เมื่อ 26-10-2011 11:43

ต้องอยู่ห่างๆๆครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ดูในรูปแบบกติ: สายอาจารย์ปลั่ง ศรีศักดา