nologo2 โพสต์เมื่อ 1-9-2011 22:51

อ.สักยันต์ ที่จ.ตรัง ตรงไหน ดี

คือผมรบ กวน ถาม ว่า ที่จ.ตรัง พอ จะมี ำหม ครับ อ.ดีๆ หรือ พระที่สักให้ พอดีอยากได้ ของดีมาคุ้ม ตัว รบกวน พี่ๆ ที่รู้ ชอบบอกที ครับ ส่วนตัวผมก็ ลง แต่ น้ำมัน ไม่เคยลงหมึกไม่คิดจะลงก่อนเพราะ ผม อาจจะ ต้องไป สอบ นายร้อย ถ้าสักก่อน คงไม่ได้เป็น แน่แท้ ขอ รบกวนอีกทีนะครับ ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ

spakafae14 โพสต์เมื่อ 1-9-2011 23:04

หลวงพ่อประสูติ วัดในเตา ลงน้ำมันให้มั่งครับเห็นพี่ผมบอก ผมไปเที่ยวอยู่ครับ ผมไปเขาอ้อครับ กินเหนียวกินมัน ประจำปี แล้วได้ข่าวแถวตรังอยู่ครับนายหัว ลุยๆรองค้นหาลายละเอียดดูครับ พี่บ่าว .......รู้มาแค่นี้คงไม่ว่านะครับพี่บ่าว

nologo2 โพสต์เมื่อ 5-9-2011 18:20

ขอบคุณมากครับผม ว่าแต่ ตอนนี้หลวงพ่อท่านอยู่ที่ วัด เลยไหม แล้ว ค่าครูเท่าไร ครับ

nologo2 โพสต์เมื่อ 5-9-2011 18:21

ว่าแต่ คุณspakafae14 ศิษย์เขาอ้อ หรอครับ งั้น ว่างๆ ผมไปเที่ยวมั่งแล้ว ยังมี ท่านอาจารย์ คนไหนที่เขาอ้อ สักบ้างครับ

KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 5-9-2011 18:44

สักที่สำนักดีที่สุดครับ ส่วนอาจารย์ท่านไหนนั้นรอผู้รู้ดีกว่าครับ

KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 5-9-2011 18:46

ส่วนที่ว่าสักตรงไหนดี โดยส่วนมากอาจารย์จะเริ่มสักตรงหลังก่อนนะครับหลังจากนั้นพอเต็มท่านจะตีกรอบด้วยอักขระแต่กว่าจะเต็มกว่าจะได้ตีไม่ใช่ง่ายๆครับหลายเดือน หลังจากนั้นส่วนมากผมเห็นเค้าจะเริ่มลงที่หน้าอก แขน ขา ตามลำดับครับโดยรวมก็ประมาณนี้ครับ

nologo2 โพสต์เมื่อ 7-9-2011 10:37

KHONSAKYAN ขอบคุณมากครับที่มาให้ความรู้ แต่ คำถามผม คือ สักที่ไหน ในตรัง แล้วก็ วัดเขาอ้อ ยังรับสักอยู่ไหม
ผมอ่านคำตอบท่าน งง มากมาย เลย
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: อ.สักยันต์ ที่จ.ตรัง ตรงไหน ดี